คณะสิ่งแวดล้อมจัดโครงการฝึกอบรมเสริมสร้างความรู้เกี่ยวกับ♻️การคัดแยกขยะและการรีไซเคิล ครั้งที่ 3 สำหรับสถาบันการศึกษาทั่วไป
06 / Nov / 2021
![](https://envi.ku.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/255010433_738418637559634_7220485941526325790_n-1024x683.jpeg)
![♻️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf8/1/16/267b.png)
![👨👩👧👦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f468_200d_1f469_200d_1f467_200d_1f466.png)
โดยการอบรมครั้งที่ 1 จัดเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 9 กันยายน มีผู้สนใจเข้าฟังอบรม 273 คน และครั้งที่ 2 จัดเมื่อวันศุกร์ที่ 1 ตุลาคม 2564 โดยมีผู้สนใจเข้าฟังอบรม 377 คน
ซึ่งโครงการอบรมนี้ได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.สุรัตน์ บัวเลิศ คณบดีคณะสิ่งแวดล้อม กล่าวเปิดการอบรม และมีการบรรยายในหัวข้อต่างๆ จากเหล่าวิทยากรดังนี้
![🥡](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcc/1/16/1f961.png)
![♻️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf8/1/16/267b.png)
![🥤](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4f/1/16/1f964.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![](https://envi.ku.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/.jpg.jpg)
โดยมีนิสิต และบุคลากรที่สนใจจำนวน 237 คนจาก คณะสิ่งแวดล้อม คณะประมง คณะเกษตร คณะเทคนิคการสัตวแพทย์ คณะบริหารธุรกิจ คณะเศรษฐศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ คณะศึกษาศาสตร์ คณะสังคมศาสตร์ และคณะมนุษย์ศาสตร์
![](https://envi.ku.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/-2-01-1024x683.jpg)
โดยมีนิสิต และผู้สนใจเข้าร่วมอบรมจำนวน 377 คน จากคณะสิ่งแวดล้อม คณะเกษตร คณะประมง คณะเศรษฐศาสตร์ คณะบริหาร คณะสัตวแพทย์ และคณะอุตสาหกรรมการเกษตร
Share